RSS

વિકેડ વિશીઝ : નાઈસ ગાયઝ ઓલ્વેઝ ફિનિશ લાસ્ટ !

04 Nov

ફત્તેચંદ ફોતરું અને છોટુચંદ છોતરું સારા ભાઈબંધો. ફત્તેચંદ દોસ્તીના હવાલે બધા કામ છોટુચંદ છોતરું પાસે કરાવે. છોટુચંદ બાપડો ભલોભોળો સીધી લીટીનો માણસ. ફત્તેચંદ હિમાલયમાં બરફ વેંચી આવે એવો ઉસ્તાદ. બેસતા વર્ષે ફોતરું-છોતરું એક ઘેર સાલ મુબારક કહેવા ગયા.

મીઠાઈની પ્લેટ આવી. એમાં એક ટૂકડો મોટો અને એક નાનો હતો. ફત્તેચંદ ફોતરું એ તરાપ મારીને મોટો ટૂકડો હડપ કરી લધો. દબાતા સાદે છોટુચંદ છોતરુંએ રડમસ ફત્તેચંદને કહ્યું – ‘તારી જગ્યાએ હું હોત, તો મોટો ટૂકડો છોડીને નાનો પીસ લેવાનો વિવેક બતાવત. આને સૌજન્ય કહેવાય, કર્ટસી કહેવાય.’

ઓડકાર ખાઈને ફત્તેચંદ ફોતરું એ ખંધુ હસતા કહ્યું ‘મને ખબર છે દોસ્ત, એટલે મેં જ સામે ચાલીને મોટો ટૂકડો લઇ લીધો. હી હી હી !’

* * *

નવા વિક્રમ સંવતની પધરામણીને એક સપ્તાહ પૂરૃં થવા જઇ રહ્યું છે. રજાઓ, રખડપટ્ટી અને હેપ્પી ન્યુ ઇયરના મેસેજીસની ડમરી ‘હેઠે’ બેસી રહી છે. એવું નથી કે અમને આવી વિશ પાઠવવી-મેળવવી ગમતી નથી. હર સાલ અમેય દિલથી શક્ય તેટલા સ્વજનોને નવ વર્ષની મંગલ કામનાઓ હરખભેર પાઠવીએ છીએ. આત્મીયજનો અમને ઉમળકાથી વિશ કરે તો ભાવવિભોર થઇ જઇએ છીએ. પણ રહેતા રહેતા અનુભવે આવું લખતી બોલતી વખતે ક્યારેક હાલત પેલા એક જમાનાના ક્રિકેટ કોમેન્ટેટર સુશીલ દોશી જેવી થઇ જાય છે. ખેલાડીઓ ગ્રાઉન્ડ પર અપીલ કરે કે દૂરદર્શનના છાપેલ કાટલા જેવા કોમેન્ટેટર સુશીલ દોશી તરત જ તકિયા કલામ ફરમાવતા (ઇસ અપીલ મેં) વિશ્વાસ કમ, ઉત્સાહ જ્યાદા !

હમ્મ્મ્. વિશાવિશ કરતી વખતે ક્યારેક પોઝ લઇને અમારું ચિત્તડું ચકરાવે ચડી જાય છે. અંતરથી શુભ શુભ કામનાઓના એક્સચેન્જનો ઉત્સાહ મોળો નથી પડયો, પણ ક્યારેક એ સાવ સાચી જ નીવડશે એનોભરોસો ડગુમગુ થઇ જાય છે. જે ઘરમાં અચાનક અકસ્માતે અકાળ મૃત્યુ થઇ જાય કે જબ્બર ખોટ જાય એમને ય દિવાળીની તો સુખ, શાંતિ, સમૃધ્ધિની જ ઢગલો શુભેચ્છા મળી હશે ને ! જે ડિપ્રેશનમાં દુઃખીના દાળિયા થઇ જાય એમણે ય નવા વિક્રમ સંવતે તો પીસ એન્ડ જોયના મેસેજીસ જ ઝીલ્યા હશે ને !

શિરોમણિ હાસ્યલેખક જ્યોતીન્દ્ર દવેએ એક માસ્ટરપીસ હાસ્યલેખ ‘મોડા ઉઠવાવાળાઓ’ પર લખ્યો હતો. એમણે લખેલું કે’અર્લી બર્ડ કેચીઝ ધ વોર્મ’ એવી કહેવતથી વહેલા ઉઠવાનું મહિમાગાન થતુંહોય છે. વહેલું ઉઠતું પંખીડું સમયસર જીવડાંનો ખોરાક મેળવી શકે છે. દવેસાહેબે હળવેકથી સ્કવેરકટ ફટકારી ઃ પણ પેલા વહેલા ઉઠતાં જીવડાનું શું ? એ બિચારું વહેલું ઉઠી બહાર નીકળે એટલે તરત જ શિકારી પંખીનો કોળિયો જ બની જાય ને ?

ઇન્ટરેસ્ટિંગ. જમાનો ફરી ગયો, પણ આ વાસ્તવિક્તા નહિ ! રિમેમ્બર, આ ૨૦૦૮મા ગાજેલી આઈપીએલની પહેલી ટ્વેન્ટી-ટ્વેન્ટી ટુર્નામેન્ટ ? એમાં ઉત્તમ ‘કોડ કન્ડક્ટ’ યાને ગ્રાઉન્ડ પર ડાહ્યાડમરાં, સંસ્કારી વર્તન માટે એક એવોર્ડ આપવામાં આવ્યો હતો, જે રાહુલ દ્રવિડની ટીમને મળ્યો હતો. ખેલદિલીથી રમવાનું મેદાન પર ગાળાગાળી નહિ કરવાની, શિસ્ત અને વિનયનું પાલન કરવાનું, સ્ટાઇલથી સીનસપાટા નહિ કરવાના વગેરે… અને વિજય મેળવવામાં આ ‘ગુડી ગુડી’ પ્લેયર્સનું રેટિંગ તળિયે હતું !યાનિકી, જો તમે નાઇસ ગાય હો, તો બાળક સમજીને ચગળવા માટે વખાણની ‘ટોફી’ આપવામાં આવે, પણ ચેમ્પીયનશિપની ‘ટ્રોફી’ તો ચાલાક, આક્રમક, ઘૂરકિયાં કરી, ધક્કામુક્કી કરીને ‘સ્લેજીંગ’ કરનારા ખેલાડીઓ લઇ જાય !

પેલું જગમશહૂર વનલાઇનર છેને ? ગુડ ગાયઝ વિલ ઓલ્વેઝ ગો ટુ હેવન, બિકોઝ ધે ઓલરેડી પાસ્ડ થ્રુ હેલ ઓન ધ અર્થ ! સારા માણસોને સ્વર્ગ જ મળતું હોય છે, કારણ કે નરક તો અમણે આ પૃથ્વી પરની જીંદગીમાં સતત ઠેબાં ખાઈને, હતાશ થઇને, નિષ્ફળ થઇને, છેતરાઈને, પરાજીત થઇને ભોગવી જ લીધું હોય છે. આ વનલાઇનરના કઝિન જેવી જ એક સ્માર્ટ કોમેન્ટ હતી: ગુડ બોયઝ ગેટ હેવન, બેડ બોયઝ ગેટ ગર્લ્સ !

રિયલી ? ઓહ યસ. વિમેન લાઇક ટુ ચેઝ. અને ‘જર્ક’ગણાતા ઇમરાન હાશ્મી ટાઈપ બોયઝ એમને ચેઝની એક થ્રિલિંગ ચેલેન્જ આપીને ક્રેઝી કરે છે, એવું અમેરિકન સાયકોલોજીસ્ટ એસોસિએશનનું જર્નલ સાયન્ટિફિકલી, ઓફિશ્યલી કહે છે ! શાણી વાતોના ભજન કરતા શરારતી વાતોની મસ્તી સહુ કોઇને સદાકાળ વધુ ગમે જ છે ને ! સંજય દત્તો કે સલમાન ખાનોેને કદી પ્રેયસીઓની કમી વર્તાઇ છે ? રિચા નહિ તો રિયા, ને નાદિયા નહિ તો માન્યતા ! સંગીતા ગઇ તો સોમી અને ઐશ્વર્યા પછી કેટરીના !

વાત પ્યારની જ નથી, કારોબારની પણ છે. નીતિવાન નેકી ટેકીવાળા વેપારીને દુકાનનું લાયસન્સ જ ન મળે, તો નફો બહુ દૂરની વાત છે ! દરેક બિઝનેસમાં અઘરા હંમેશા પહેલા એક કરોડ કમાવા એ જ છે. બાકીના કરોડો તો એની પાછળ ખેંચાતા આવે છે, અને આજે પુણ્યભૂમિ ભારતવર્ષમાં સીધા રસ્તે એક કરોડ કમાવા જતાં કરોડરજ્જુના મણકા ખસી જાય છે ! સુભાષ ધાઈની ‘તાલ’ ફિલ્મમાં અનિલ કપૂર માના બનાવેલા ગાંધીવાદી સાત્વિક સિધ્ધાંતોને બદલે ‘મામા’ના બનાવેલા સાત શેતાની નિયમોને અનુસરી, દુનિયાને ‘મામા’ બનાવી ટાયકૂન બની જાય છે. આ કહાની ફિલ્મી છે, પેલા નિયમો નહિ ! (સેમ્પલ: નેકી કર, પહેલે ખુદ સે, ફિર દૂસરો સે !)

કોઇને પોતાનું ઘરનું મકાન કરવું હોય તો ટાંટિયા ઘસીને બેન્કોના પગથિયાં લિસ્સા કરે છે. માસિક હપ્તાની રકમનો હિસાબ કરી ઉધાર ઉછીના કરવા ભાઈસા’બ કરે છે. એમનું મકાન ચણાય છે, સપનામાં ! અને વિનર એ રહે છે જે ઠંડા કલેજે પહેલા સૂચિત જગ્યાએ પોતાનું મકાન મફતના ભાવમાં બનાવે છે, અને પછી ટાઢા કોઠે એનો દંડ ભરીને એને કાનૂની કરી નાખી લીલાલ્હેર કરે છે ! ધેટસ થમ્બ રૃલ ટુડે. ગમે તેમ કરીને ટ્રેનના ડબ્બામાં એકવાર ઘૂસી જવાનું. પછી કાકલૂદી કરીને ટીસી પાસેથી ટિકિટ કન્ફર્મ કરાવી. લાંબા થઇ રિઝર્વ્ડ બર્થ પર સૂઇ જવાનું ! પાઇરસીનો ધંધો કરીને પૈસા કમાઈ ગુલશનકુમારે ‘ટી સિરિઝ’ને જંગી કમાણી કરતી કંપની બનાવી, જે ટી-સિરિઝ આજે એન્ટીપાઇરસીની સ્કવોર્ડ રચી દરોડા પાડે છે ! વટથી ખોટું કરો, લાગ જોઇ ફાઈન ચૂકવીને એને લીગલાઇઝડ કરી દો. વેરી ફાઈન ! ભૂતકાળ તો ભૂતોને યાદ રહેતો હશે, જીવતા માણસોને તો એટલી ફુરસદ જ ક્યાં છે ?

સ્લો એન્ડ સ્ટેડી વિન્સ ધ રેસ, એ બાળવાર્તાઓમાં ! બાકી આજે સ્લો એન્ડ સ્ટેડીને રેસમાં એન્ટ્રી જ નથી ! યાદ છે ?  બિગ બોસ ટુમાં નોન પોલિટિકલ દેબાશીષ બહાર ફેંકાઈ ગયો હતો  અને મોનિકા બેદીની રિ-એન્ટ્રી થઇ ગઇ હતી  ! (રાહુલ મહાજન તો હજુ સ્વયંવર પછી ય  અડીખમ જ છે !) ધેટ્સ ‘રિયાલિટી’ ઓફ ધ શો !’ધક ધક’ અને ‘એક દો તીન ચાર’ કરીને માધુરી સુપરસ્ટાર બની જાય, અને પછી કહે કે હું તો નંબર વન હીરોઇન, જોરદાર મુખ્ય ભૂમિકાઓ જ કરું, અંગપ્રદર્શન… ઓહ, સો ચીપ ! સો વલ્ગર !

એક સિધ્ધ એવા આદરણીય સંતે આ લખનાર સાથેની વાતચીતમાં એકાંતમાં કહેલું ‘દોસ્ત, આ જમાનો સારપનો અને ભલાઈને નથી, એનો મને જાત અનુભવ છે. વાત કડવી છે. જાહેરમાં કહી શકાય તેમ નથી. પણ અહીં ઝૂકતી હૈ દુનિયા, ઝૂકાનેવાલા ચાહિયેની બોલબાલા છે. તને ચેતવું છું કે બહુ ભોળા, પારદર્શક, ભલા રહેવામાં માલ નથી. કશુંક મેળવવા માટે તો નહિ,પણ ‘સર્વાંઇવલ’ માટે પણ ‘તૈયાર’ થવું પડે એવી હાલત છે !’

નોટ લાસ્ટ, બટ  વન મોર એક્ઝામ્પલ: રાજ વર્સીસ રાજ ! રાજનીતિમાંપણ આ જ માહોલ છે. સાચું તડ-ફડકરનારાઓને તો પક્ષની મીટિંગમાં જ એન્ટ્રી ન મળે,ત્યાં ધારાસભા-સંસદમાં શું જવા મલે ? વાત રાજની થતી હતી. રાજ ઠાકરેએ જ્યારે શિવસેનાથી છેડો ફાડયો, ત્યારે અફલાતૂન અંગ્રેજીમાં એક શાનદાર ઇન્ટરવ્યૂ આપ્યો હતો એકદમ આધુનિક અને આદર્શવાદી વાતો. (આજના જમાનામાં ફેશન શો કે વેલેન્ટાઇન્સ ડેના વિરોધ કરવા માટે ભારતીય સંસ્કૃતિના નામે તોડફોડ થાય, એ સાવ જ પછાત માનસિક્તા છે… ને એવું બધું !) રાજ ઠાકરેને ભૂજિયા ભાઈએ પણ નગરપાલિકામાં આવી ઉમદા વાતો પર મત ન આપ્યા. અચાનક રાજ ઠાકરેએ હાર્ડલાઈનર માસ્ક ચડાવી લીધું ને બધી ટીવી ચેનલો એની પાછળ દોડી. વેન્સ્ડે જેવી ફિલ્મોમાં (અને ‘કૌન સુને ફરિયાદ’ જેવા અમારા જૂના લેખોમાં) જે આમઆદમીનો ધૂંધવાટ-ઉશ્કેરાટ વર્ણવાયો છે, એવી અકળામણમાં એક રાહુલ રાજ નામનો જુવાનિયો પોતાનો અવાજ દેશ સુધી પહોંચે એ માટે બસ હાઇજેક કરવા ગયો. અહીં ત્રાસવાદીઓને ફાંસી નથી થતી, પણ રાહુલ રાજનું ઢીમ ઢાળી દેવાયું. ગૃહમંત્રીએ શેખી કરી: ગોળીનો જવાબ ગોળી ! અને બેફામ વાણીવિલાસકરતા રાજ ઠાકરેને લીધે જે તોફાનોમાં મરી ગયા, એ માટે શું રાજને મુંબઇ પોલિસ આવો જવાબ આપી શકી ? રાહુલ રાજના ગુનાનો બચાવ નથી. પણ આખો દેશ હાઈજેક કરીને બેઠેલા નેતાઓને પણ એ જ સજા થવી જોઇએ ને, જે રાહુલને થઇ !

એવું ન થાય. કારણ કે એ લોકો નાઇસ નથી, નોટી છે. બ્રાહ્મણોને બબ્બે કટકે ગાળો દઇ મશહૂર થયેલ માયાવતીએ બ્રાહ્મણો સાથે સમાધાન કરી સત્તા મેળવી લીધી ! ખ્રિસ્તી ચર્ચો પર તૂટી પડનારા રાષ્ટ્રવાદી સંગઠ્ઠનો ત્રાસવાદી તાલિમ કેમ્પો પર કદી નહિ ધસી જાય ! એમને ખબર છે, ત્યાં તો સામા જવાબમાં મોત મલકે મીઠું મીઠું ! દાધારંગા, ખેપાની અને નાટકિયાઓ સતત કેવી જીત મેળવતા રહે છે, એ રોજ ટીવી ન્યૂઝહેડલાઈન્સમાં ચમકે છે. રજત શર્માએ ‘ઇન્ડિયા ટીવી’ શરૃ કરી ત્યારે સ્ટિંગ ઓપરેશન કરતી સચ્ચાઈના રણકાવાળી નાઇસ ન્યૂઝ ચેનલ હતી. ટીઆરપી મળતા નહોતા. શર્માજીએ ટોળી ફેરવીને ટેબ્લોઇડ જર્નાલિઝમનો ગરમ મસાલો વઘારમાં ઝીંક્યો. ક્રાઈમ,હોરર, સનસનાટી ઝિન્દાબાદ ! આજે ઇન્ડિયા ટીવી નંબર વન ન્યૂઝ ચેનલ છે !

એટલે જ પાઘડીનો વળ છેડે ત્યાં આવે છે કે આપણે હકીકતમાં નવવર્ષની અધૂરી શુભેચ્છાઓ આપીએ છીએ. આપનું નવું વર્ષ સુખમય, આનંદમય, ફળદયી નીવડો એટ સેટરા એટસેટરા. પણ આ તો ઉત્તરાર્ધ થયો. પૂર્વાર્ધ એ છે કે આપ સારા હો, તો પરમાત્મા આપને દુષ્ટ, લુચ્ચા, જુઠ્ઠા, ઉસ્તાદ બનવાની શક્તિ અને તક આપે ! કારણ કે એવા બન્યા વિના તો સુખ, સંપત્તિ, સમૃધ્ધિ ઇત્યાદિ નૂતન વર્ષમાં ક્યાંથી મળશે ? જસ્ટ જોકિંગ. પણ યુગો પહેલા દુર્યોધને અકળાઈને કહ્યુંહતું ‘જાનામિ ધર્મમ, ન ચ મે પ્રવૃત્તિ’ (ધર્મ શું છે એ જાણું છું, પણ આચરણ કરી શક્તો નથી !) આજના  વિક્રમ સંવતના રડયા-ખડયા યુધિષ્ઠિરોનો આર્તનાદ છે : જાનામિ અધર્મમ્ ન ચ મે પ્રવૃત્તિ ! (અધર્મ શું છે એ સમજું છું, પણ આચરી શક્તો નથી !)

લેટ્સ હોપ, આ નવા વર્ષે અપાયેલી શુભેચ્છાઓ ખરેખર સાચી નીવડે, અને આ લેખ ખોટો ! સાલ મુબારક.

ઝિંગ થિંગ

 ‘અગર તુમ કિસી ચીજ કો સચ્ચે દિલ સે ચાહતે હો તો પૂરી કાઈનાત તુમ્હેં ઉસે મિલાને મેં જૂટ જાતી હૈ !’ (ઓમ શાંતિ ઓમનો સ્વપ્નીલ સંવાદ !)

 ‘અગર તુમ કિસી કી  સચ્ચે દિલ સે મારના ચાહતે હો, તો પૂરી કાઇનાત તુમ્હેં ઉસમેં મદદ કરતી હૈ !’ (ગોલમાલ રિટર્ન્સનો સેન્સર બોર્ડે પાસ કરેલો વાસ્તવિક સંવાદ !)

* બેસતા વર્ષે જ વિશિઝના ખડકલા સાથે આવી પડેલી માંદગી અને પછી ધરમ કરવા જતા સ્વધામ પહોચેલા કીનન -રૂબેન જેવા મુંબઈના યુવાનોની અકાળ શહાદત જેવા સમાચારો વાંચીને યાદ આવી ગયેલો જુનો લેખ. વિશ એક્સચેન્જ ની આપણને બધાને આદત છે. હું તો પ્રકૃતિએ આશાવાદી ખરો, પણ  ફેનેટીક ઓપ્ટિમિસ્ટ થવા જેટલો નહિ. પોઝીટીવીટીના ગળપણથી મોઢું ભાંગી જાય તો રિયાલીસ્ટિક બનવાનું નમકીન ચાખી લેવું. સોચનેવાલી બાત યે હૈ કિ ઇતની સારી  ન્યુ ઈયર / બર્થ ડે વિશિઝ , મેસેજીઝ, કાર્ડસ, કોલ્સ કે બાદ ફૂટી કિસ્મત વહી રહેતી હૈ ઔર જીંદગી કભી  સિર્ફ ઉસસે નહિ બદલતી હૈ 😉 તમને શું લાગે છે?

 
33 Comments

Posted by on November 4, 2011 in feelings, fun, philosophy

 

33 responses to “વિકેડ વિશીઝ : નાઈસ ગાયઝ ઓલ્વેઝ ફિનિશ લાસ્ટ !

 1. Envy

  November 4, 2011 at 1:37 PM

  Agree fully. The advise you got from some wise man, I deduced it myself through various experiences (need to say, bad ones!!?) and the result is the fact, present state of my life.

  Like

   
 2. મુર્તઝા પટેલ- નેટ પર વેપાર!

  November 4, 2011 at 1:50 PM

  જયભાઈ, પ્રેક્ટિકલ વિચારો.

  તોયે સોડા-વોટર થોડો સમય શાંત્વના આપી શકે છે એ બરોબર પણ સારવાર તો મધ જ કરી શકે છે.

  Like

   
 3. paras

  November 4, 2011 at 1:54 PM

  Boss…laya….baki ..be tran vastu to ritsar vaage evi hati……

  Like

   
 4. dhaval

  November 4, 2011 at 1:58 PM

  nice

  Like

   
 5. vandana

  November 4, 2011 at 2:02 PM

  true artical…thats why many times true telents never came on top but its a basic principal of darvine… u have to fight if you want to survive in this world.

  Like

   
 6. jatin

  November 4, 2011 at 2:12 PM

  jv yar i m addicted to ur blog ….u hit each n every topic co carefully ,,i really enjoy ur article…keep it up sir….

  Like

   
 7. vpj100

  November 4, 2011 at 2:13 PM

  In your words,
  God made our minds “Optimistic” rather than “Realistic”!
  superb Panchlines in this Artical…
  Subhanallah…Jaybhai!

  Like

   
 8. ANAND RAJPARA

  November 4, 2011 at 2:29 PM

  JV, એકદમ બરોબર બોલા ભાઈ, મહાન ચાણક્ય નું સુત્ર છે, “સીધા વૃક્ષો જલ્દી કપાય છે.”

  Like

   
 9. jani Divya

  November 4, 2011 at 3:07 PM

  Agree and Inspired!!
  my stance is it is not about good or bad you are!! it is how grey you are by controlling both this in equal amount!!

  Like

   
 10. Malay Jikar

  November 4, 2011 at 4:19 PM

  Nice and Realistic one.

  Like

   
 11. jigar

  November 4, 2011 at 4:25 PM

  gr8

  Like

   
 12. sknworld

  November 4, 2011 at 5:24 PM

  vastvik to banavu j joie………….

  Like

   
 13. vkvora Atheist Rationalist

  November 4, 2011 at 6:22 PM

  …….. મકાન ચણાય છે, સપનામાં !

  Like

   
 14. warimona

  November 4, 2011 at 6:32 PM

  very true.

  Like

   
 15. Harshang Oza

  November 4, 2011 at 7:02 PM

  nice one jay bhai………!

  Like

   
 16. Shirin

  November 4, 2011 at 8:31 PM

  i object….you need not to compromise with your ethics just because the world has no value of it..personally i disagree to compromise for a little material gain..we stick to our principles for the well being of our own self..we are answerable only to ourselves for what we do..not the world, “if a man wins the whole world but loses his own soul, what did he gain from that bargain?” ultimately it will leave him shallow and empty, i beg you please do not misguide the youth..so many are reading your articles and getting inspired through it..of course, it is difficult nowadays to maintain values but not impossible..India and the whole world is in ruin because of this kind of thinking, and we are witnessing the bitter results of it..i wish i could give my children a better world to breathe in,pollution free, corruption free..for that i am trying to set an example for them by myself because most of the things children learn from their elders: not from what they say but from what they do…i know what i am doing is just a drop in an ocean but i feel that if i will not do this, then nobody else will..let’s take up the initiative..Let’s try to heal the wounds of India..its ok if we cannot heal it totally, but let’s not be the reason of a new wound..again Jay, i respect you a lot and i never miss, reading your columns..this seemed unacceptable..i do understand well that you just expressed how you feel but there are so many who never think before they act..

  Like

   
  • Ashvin Patel

   November 5, 2011 at 1:20 PM

   I always appreciate Jay’s thoughts but this one is too much. It is a reality but how can We lead the youth to this way. As Osho said, We haven’t achieved the ultimate humanity yet but we should not leave the way.

   Like

    
   • Harsh

    November 5, 2011 at 7:55 PM

    Hmmm..You both are quite right AshvinSir but I also want to quote a sentence of Chanakya….” We have to be practical in some situations instead of stucking rigidly with authenticity …..”

    Like

     
    • kunal

     November 16, 2011 at 2:07 AM

     exactly agree to mr shirin..

     jay sir…aaje tamne su thayu 6?..kem nirash 6o?..not expecting such from u sir…u r a youth writer…
     i’m sorry…but u always have to show d optimistic way to all ur readers(perticulary to youth those r extremely influenced by ur wriing..like me n lots more..!!!)

     u r not a common man now..u r a celebrity..lots of people inspire by ur way of writing..dey will always expect/take something from it…kadach ame loko tamne ‘dambhi’ banavi daishu..ane tamare banvu b padse boss…samaj na bhala mate.
     maani lo k jo shahrukh (/john) chain smoker hova chhata b jo cigarate chhodvani ‘public appeal’ kare to kevi jordar effect thay..!..ane e j shahrukh jo koi navi brand ni cigar pito ‘don 2’ ma batavay to ketla badha ena akhatra karva nikali pade..manasho ne?..evu j kaik tamaru b 6 sir.

     in short…boss… if u wish then u can turn d youth towards sachin tendulkar’s way(hard work, no short cut for success) or towards ketan parekh’s way(..!..)…both is possible..remote is in ur hand…ur ‘kalam’..!

     hu to kaish k aaje tame 0.1% tamari jawabdari chukya 6o.. 😦 !!!…(tame tamara vicharo aajni vastavik condition par raju karya tya sudhi barobar hatu pan ene sabit karta examples aapi ne tame kadach ketlay ne ek vaar to kaik aadu vicharata(u know what!) kari didha hase..!..ane mara jeva ketlay ma ek spark aapi didho hase..!!))

     sir..tame jaldi thi sara thai jaav(jo koi bimari hoy to) evi dil thi shubheccha… ane pa6i ek mast vehli savare mast majani chani chuski leta leta ek pelo ‘never give up’ jevo (jema ek dedko bagla na mon ma adadho fasai gaya pa6i b be hath vade bagla ni dok dabavato hoy 6..!!…in short… chhella swas sudhi ladi leto batavayo 6..) evo koi lekh aapo..jene vanchi ne koi ‘suiside’ karva b jatu hoy to cancel kari ne himalaya chadva javano plan banave..!! 🙂

     maru jo koi vakya/shabdo e aapnu dil dubhavyu hoy to maaf kaarjo..pan hamesha potana vyaktio par j vadhu gusso aave 6/dil kholi ne vaat karvani ichha thay 6..evu j kaik tamaru sthan mara jeva ketlay na dil ma 6 sir.

     Like

      
 17. ishan sur

  November 4, 2011 at 9:12 PM

  i’m confuce after reading this because in sunday lekh u wrote to become optimictistic now relastic how can follow help me

  Like

   
 18. Kunjal D little angel

  November 5, 2011 at 12:31 AM

  Yes.. Right.. Mane Darroj.. :maro ek bhai k chhe.. Didi.. Tame satvik buddhi vala ne.. Etle dukhi thav chho.. Rajsi mati.. No Jamano chhe aa!!

  Maybe it Call Kalyug ?? !!

  Again Sall Mubarak !
  & ya.. I like this Zig thing !! 🙂

  Like

   
 19. nikita patel

  November 5, 2011 at 12:43 AM

  gud1…mari mammi pan hamesha kahe 6e ke aa duniya zapazapi kari lenara ao jode j sidhi chale 6e….

  Like

   
 20. Jenny Shah Furiya

  November 5, 2011 at 12:23 PM

  VERY TRUE… THEY SAID “aKHARE TO SATYA NI JEET THAY 6” BUT… THE WORD IS “AKHARE”… WHAT ABOUT THE WHOLE PAINFUL JOURNEY?….

  Like

   
 21. Alpesh Gohel

  November 5, 2011 at 6:37 PM

  Great article.
  It hurts but it is the Real Truth…
  swarg na regular criteria pramane to aa dunia ma have koi swarg ma java layak hase j nahi.. 🙂

  Like

   
 22. Rajiv Desai

  November 6, 2011 at 4:41 AM

  શીરીનભાઈ અને અશ્વિનભાઈ,
  તાત્પર્ય એ છે કે તમારે જેવા સાથે તેવા બની ને રહેવું પડે. survival of the fittest એ જ કુદરત નો નિયમ છે. ભગવાન-પાપ-પુણ્ય એ બધું તો માનવ સર્જિત છે. મોઢવાડિયા જેવાઓ એમના માઈ-બાપ સોનિયા-રાહુલ ના ઈશારે સંજીવ ભટ્ટને ચડાવીને અને અધિકારીઓ પાસે જુઠ્ઠું નિવેદન કરાવી ફસાવવાની કોશિશ કરે, ત્યારે સત્યમેવ જયતે ભજતા ભજતા બેસી ના રહેવ્યા, ભાઈ! મોઢવાડિયા જેવાઓને બતાડી દેવું પડે કે પૂંછડી હલાવતા કૂતરા કેટલું કરી શકે અને શેર શું કરી શકે.
  તમે બીજાને કનડવું ના જોઈએ, એ વાત બિલકુલ સાચી. પણ એની સાથોસાથ બીજા તમને કનડે અને એ ચલાવી લેવું એ સારાઈનો મનફાવતો અર્થ છે.
  રાજીવ દેસાઈ

  Like

   
 23. awesome and shiny

  November 7, 2011 at 11:41 AM

  from the year 2008, you hav been my guru, and i take your thoughts very seriously, and i will consider this one very seriously too.
  thanks really. your all articles and specially this one teaches me how to live.
  hail jv!!!
  -awesome

  Like

   
 24. Patel Usha

  November 10, 2011 at 4:55 AM

  very very nice article matches with day-today’s life.

  Like

   
 25. Patel Usha

  November 10, 2011 at 5:08 AM

  માણસને પરિસ્થિતિ નહિ, પણ પરિસ્થિતિ સામેનો એનો પ્રતિભાવ ઘડે છે. jaybhai thanks for giving us latest information of international personality of lady GaGa..means ગુજરાતીમાં જેને ગા..ગા.. “once more” કહેવાનું મન થાય તેવું..

  Like

   
 26. bansi rajput

  November 13, 2011 at 2:12 AM

  jordar & chotdar….. very true…. lage raho boss…:)

  Like

   
 27. rahullionking

  January 8, 2012 at 4:26 PM

  धुतम छलयतामस्मि………..bhagvadgeeta A.10….. SHLOK 36… somewhat i agree with this article..and try to understand what Jaybhai wants to say…..

  Like

   
 28. killol mehta

  May 2, 2012 at 12:44 AM

  not agree with you sir, ………………what about super man, spider man, captain america and my favourite batman and other super heroes????????????………………….we have to fight against injustice………….

  See I never thought that I could walk through fire
  I never thought that I could take the burn
  I never had the strength to take it higher
  Until I reached the point of no return

  And there’s just no turning back
  When your heart’s under attack
  Gonna give everything I have
  It’s my destiny

  I will never say never
  (I will fight)
  I will fight till forever
  (Make it right)

  Whenever you knock me down
  I will not stay on the ground
  Pick it up, pick it up
  Pick it up, pick it up
  Up, up, up, up, up and never say never

  Ne-never say never
  Ne-never say never
  Ne-never say never

  I never thought I could feel this power
  I never thought that I could feel this free
  I’m strong enough to climb the highest tower
  And I’m fast enough to run across the sea

  And there’s just no turning back
  When your hearts under attack
  Gonna give everything I have
  ‘Cause this is my destiny

  I will never say never
  (I will fight)
  I will fight till forever
  (Make it right)

  Whenever you knock me down
  I will not stay on the ground
  Pick it up, pick it up
  Pick it up, pick it up
  Up, up, up, up, up and never say never

  Ne-never say never
  Ne-never say never
  Ne-never say never

  Here we go, guess who?
  J Smith and JB
  I gotcha lil bro, I can handle him
  Hold up, aight? I can handle him

  Now he’s bigger than me, taller than me
  And he’s older than me and stronger than me
  And his arms a little bit longer than me
  But he ain’t on a JB song with me

  I be trying a chill
  They be trying to side with the thrill
  No pun intended
  Was raised by the power of Will

  Like Luke with the Force
  When push comes to shove
  Like Kobe with the fourth
  Ice water with blood

  I gotta be the best, and yes
  We’re the fliest like David and Goliath
  I conquered the giant
  So now I got the world in my hand
  I was born from two stars
  So the moon’s where I land

  I will never say never
  (I will fight)
  I will fight till forever
  (Make it right)

  Whenever you knock me down
  I will not stay on the ground
  Pick it up pick it up
  Pick it up pick it up
  Up, up, up, up, up and never say never

  Ne-never say never
  Ne-never say never
  Ne-never say never

  I will never say never
  (I will fight)
  I will fight till forever
  (Make it right)

  Whenever you knock me down
  I will not stay on the ground
  Pick it up pick it up
  Pick it up pick it up
  Up, up, up, up, up aad never say never

  Ne-never say never
  Ne-never say never
  Ne-never say never

  Never say never

  Like

   
 29. Jayanti

  May 19, 2012 at 1:40 PM

  Jaybhai tame potej lakho chho….ગુડ બોયઝ ગેટ હેવન, બેડ બોયઝ ગેટ ગર્લ્સ !…have je girls bad boys ne pasand kare te pote kevi hase…ne jo te pote pan bad hashe to pachhi vicharo e bannenu su thase…shanka…zaghda…ni nark jevi jindgi jivi chhelle narkma j jashe….Good always Good…and it will end with Good only…..

  Like

   
 30. Aakash Jivani

  September 1, 2012 at 11:45 PM

  Reblogged this on Aakash Jivani's Blog.

  Like

   

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

 
%d bloggers like this: